Homeข่าว

ข่าวกิจกรรมสถานเอกอัครราชทูต

ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมและการบริการประชาชนทั่วไปในประเทศไนจีเรียและแอฟริกา

1 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดพิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 Friday, 11 August 2017 91
2 กิจกรรมวันอาเซียน 2017 ที่กรุงอาบูจา Wednesday, 09 August 2017 92
3 พิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ์ฯ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 65 พรรษา Friday, 28 July 2017 71
4 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย2017 Friday, 21 July 2017 67
5 พระมหาชนกในงานเทศกาลภาพยนตร์เอเชียครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Wednesday, 05 July 2017 147
6 เทศกาลภาพยนตร์เอเชีย ครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Saturday, 01 July 2017 151
7 ภาพยนตร์ “โหมโรง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 19 April 2017 346
8 เทศกาลภาพยนตร์อาเซียนในไนจีเรียครั้งที่ 2 Thursday, 13 April 2017 357
9 กงสุลสัญจรที่กานา Friday, 03 March 2017 426
10 เอกอัครราชทูตฯ เยี่ยมคารวะรองประธานาธิบดีไนจีเรีย Friday, 03 March 2017 225
11 เอกอัครราชทูตเข้าเยี่ยมคารวะ รมว.กต.ไนจีเรีย ในโอกาสครบวาระประจำการ Tuesday, 21 February 2017 293
12 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจามอบความช่วยเหลือแก่ PACIEH Tuesday, 24 January 2017 473
13 เอกอัครราชทูตและคณะทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะประธาน ECOWAS Tuesday, 10 January 2017 539
14 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมถวายพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช Monday, 05 December 2016 379
15 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมรวมพลังแห่งความภักดี Sunday, 20 November 2016 942
16 สถานเอกอัครราชทูตฯ ดำเนินโครงการเพื่อปูทางไปสู่ความร่วมมือด้านการพัฒนาทางเลือกกับกานาและไนจีเรีย Sunday, 25 September 2016 625
17 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ Friday, 12 August 2016 578
18 กิจกรรมวันอาเซียน 2016 ที่กรุงอาบูจา Tuesday, 09 August 2016 1083
19 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐคองโก Wednesday, 03 August 2016 549
20 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย Friday, 29 July 2016 512
21 พิธีถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ที่กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย Thursday, 28 July 2016 461
22 เอกอัครราชทูตฯ บรรยายเมื่อวันที่ 9 ก.ค. 2559 ให้แก่ผู้ที่จะเข้าร่วมอบรมหลักสูตรการพัฒนาโรงสีข้าวที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน Thursday, 14 July 2016 457
23 การประชุม ASEAN Community in Abuja Meeting (ACA) เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.2559 Thursday, 23 June 2016 1240
24 การเยือนกานาของทูตพิเศษรัฐบาลไทย Monday, 20 June 2016 997
25 งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเสด็จเถลิงถวัลยราชสมบัติครบ 70 ปี Thursday, 09 June 2016 590
26 ครัวไทยสู่ไนจีเรีย Saturday, 07 May 2016 1246
27 เอกอัครราชทูตเข้าพบ รมช.กระทรวงการต่างประเทศแคเมอรูน Thursday, 28 April 2016 1090
28 เอกอัครราชทูตเข้าพบ ประธานาธิบดีสาธารณรัฐไนเจอร์ Tuesday, 26 April 2016 971
29 เอกอัครราชทูตเข้าพบปลัดกระทรวงการต่างประเทศ สาธารณรัฐเบนิน Thursday, 21 April 2016 1024
30 งานฉลองสงกรานต์ที่กรุงอาบูจา Saturday, 16 April 2016 1050
  •  Start 
  •  Prev 
  •  Next 
  •  End 

Page 1 of 3

  

 

 

 

 

หน้าแรก

สถานเอกอัครราชทูต

ข่าว

ศูนย์ข้อมูลธุรกิจ

บริการคนไทย

เปิดประตูสู่ไนจีเรีย

ไนจีเรียบนเวทีโลก

เชื่อมโยงเว็บไซด์

ติดต่อ

ติดต่อสถานทูต

Royal Thai Embassy
24 Tennesse Crescent,
Off Panama Street,
Maitama,
Abjua, Nigeria

Working hrs:
8.30 AM -16.30 PM.

Visa working hrs:
Submit application

Mon-Fri 9.00-12.00
Collection of Visa
Mon-Fri 14.00-15.00

Email:thaiabj@mfa.go.th
or ditpabuja@gmail.com
Consular Section Tel.
(+234)  706 308 0403
(234) 7067 4558 

Chancery Tel.
(+234)  706 308 0501

สายด่วนสำหรับคนไทย
โทร: 234 81 38980892

 วันหยุดของสถานเอกอัครราชทูต

 

บริการประชาชน

 

ข่าวกิจกรรมสถานทูต

สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดพิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9
10 August 2017 17:00
article thumbnai   เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 85 พรรษา 12 สิงหาคม 2560 เมื่อวันที่ 11 ส.ค....

Experience Thailand